Þróunarverkefni í Stekkjaskóla

Stekkur til framtíðar: Lærdómssamfélag í nýjum
grunnskóla

 

Í Stekkjaskóla á Selfossi, sem er nýr grunnskóli og tekur til starfa haustið 2021, er skólaárið 2021-2022 fengist við þróunarverkefni sem byggist á innleiðingu teymiskennslu. Til grundvallar eru lagðar hugmyndir um skólann sem lifandi lærdómssamfélag. Tveir eða fleiri kennarar vinna saman og bera sameiginlega ábyrgð á kennslu, námi, líðan og umsjón nemendahóps. Hvert teymi velur sér umbótaverkefni sem það mun leggja sérstaka rækt við, tengt áherslum skólans, t.d. jákvæðum skólabrag, fjölbreyttum kennsluháttum, nýsköpun, skapandi skólastarfi eða umhverfismennt.

Verkefnið, sem nú hefur hlotið heitið Stekkur til framtíðar, var sett af stað föstudaginn 20. ágúst með dagskrá. Dr. Ingvar Sigurgeirsson skólaráðgjafi flutti erindi um sóknarfæri og áskoranir í teymiskennslu og kennarateymin ræddu væntanlegar áherslur.

Skólastjóri Stekkjaskóla er Hilmar Björgvinsson.

Heimasíða Stekkjaskóla